Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Viết Blog
Đã hỏi 6 tháng trước

Blog cá nhân có còn được coi trọng ngày nay so với Youtube, Facebook,...?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Rất nhiều bạn nghĩ rằng SEO không còn giá trị, cạnh tranh cao,...Youtube dễ kiếm tiền hơn, bán hàng có thu nhập nhanh hơn,...

Các người hướng dẫn luôn quá đề cao lĩnh vực mà họ kiếm được tiền so với các lĩnh vực còn lại.

Tôi không nói bạn sẽ chắc chắn thành công với blog, nhưng tôi dám chắc bạn sẽ tiến bộ nhờ blog. Rất nhiều kỹ năng và kinh nghiệm bạn sẽ tích lũy được qua quá trình bạn viết và xây dựng blog.

Hầu hết các kỹ năng này đều cực hữu ích kể cả khi bạn chọn làm Youtuber, freelancer, hay khởi nghiệo online,...và cả trong cuộc sống hàng ngày.

Blog, đặc biệt là blog cá nhân, luôn luôn đề cao SỰ TRUNG THỰC và GIÁ TRỊ. Đây là lý do tôi yêu viết blog.

Khi nói về giá trị, tôi có thể nói rằng blog cá nhân cực kỳ giá trị, không thể bị thay thế bởi Video, Podcast hay sách. Bởi vì blog luôn luôn là một trong những nguồn tài nguyên không thể bị thay thế được khi tôi muốn học một cái gì đó mới trong cuộc sống.

Một khi đã không thể thay thế được thị nó luôn luôn có giá trị. Chỉ là bạn có thể tạm thời không biết phát huy giá trị đó hoặc bạn nghĩ những nguồn tài nguyên khác có thể hoàn toàn thay thế được blog.

Tin tôi đi, chưa thể thay thế được blog đâu! Blog cá nhân thì càng không!