Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Blogging
Cường TrầnSuper Admin
CuongThach Founder
Đã hỏi 7 tháng trước

Blogging là gì?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Blogging là viết nhật ký online (gọi tắt là viết blog) được xuất bản trên internet để mọi người có thể tìm đọc cũng như để lại bình luận của mình tại bài viết. Blogging đề cao sự tương tác thảo luận, chia sẻ và cập nhật thường xuyên.

Vì blog được nhiều công ty sử dụng như một cách tiếp thị nội dung và cập nhật các thông tin sản phẩm nên nghề blogging bắt đầu thịnh hành. Các blogger chuyên nghiệp luôn biết cách "viết" sao cho thật hấp dẫn với nội dung độc đáo.

Ai cũng có thể viết blog và blog là một nghề kiếm tiền trực tiếp hoặc gián tiếp tùy vào mong muốn của bạn. Các công ty thường thuê các blogger để viết bài, đây là cơ hội cho bạn nếu bạn muốn kiếm tiền trực tiếp. Ngược lại, bạn có thể tự viết bài cho chính blog của mình và kiếm tiền gián tiếp từ tiếp thị liên kết hay quảng cáo.

Do blog gắn liền với SEO Organic nên việc có lượng traffic để bạn có thu nhập sẽ cần thời gian nhất định để tích lũy nội dung đủ cho việc cất cánh.

Blogging là một nghề thú vị!