Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Marketing
Đã hỏi 11 tháng trước

Công việc của tiếp thị liên kết thật chất là làm gì?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Tiếp thị liên kết bản chất là tiếp thị sản phẩm của các công ty sản xuất ra sản phẩm đó. Họ cần quảng bá sản phẩm cho càng nhiều người dùng càng tốt.

Tiếp thị liên kết cũng chỉ là một kênh tiếp thị hiệu quả của họ. Bạn là một nhà tiếp thị liên kết đương nhiên công việc chủ yếu của bạn là TIẾP THỊ.

Cách tiếp thị sản phẩm bất kể là của mình hay của người khác là do chính khả năng và chiến thuật của bạn.

Một số người có lượng đọc giả sẵn sẽ có doanh thu ngay lập tức, còn đa số nếu chưa có thì bắt buộc bạn phải xây mới thôi. Thời gian bỏ ra đầu tư là cần thiết trong công việc này.

Các kênh tiếp thị để bạn xây dựng thông thường như sau:

1. Website (blog, landing pages)
  2. Social Network (Facebook, Groups, Twitter,...)
  3. Email (cần xây dựng email list)
  4. Youtube
  5. Guest Content (viết vài trên các nền tảng mạnh khác và forum,... không phải website của mình)
  6. Quảng cáo trả phí (đặt banner, chạy Ads,...)

Như bạn thấy, cơ bản nếu không tốn công thì cũng sẽ tốn phí để làm tiếp thị liên kết. Vì vậy, phần thưởng hoa hồng là xứng đáng cho công sức của bạn bỏ ra.

Miễn là bạn là một nhà tiếp thị liên kết chân chính, mọi nỗ lực của bạn chắc chắn luôn được tôn trọng từ mọi người.