Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
SEO
Đã hỏi 4 tháng trước

Em muốn mua một tên miền mới thì ảnh gì đến các ưu điểm của blospot hiện có khi thay thế bằng tên miền mới không anh ?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Tên miền riêng lúc nào cũng ngon hơn tên miền phụ subdomain của bất cứ dịch vụ nào về lâu dài. Kể cả khi domain chính có DA cao đi nữa thì cũng không thể đảm bảo subdomain của em sẽ được ưu tiên xếp hạng.

Chưa kể, khi em muốn nhảy qua WordPress hoặc các nền tảng khác thì với tên miền riêng em mới có thể. Tên miền phụ subdomain sẽ vĩnh viễn lệ thuộc Google vì mọi công sức của em là dính liền cho tên miền chính blogspot.

Giá tên miền chỉ $9/năm. Không mắc chút nào. Để xây dựng một thương hiệu bản thân không thể không mua tên miền riêng.

Giả sử, một ngày, em khoe với đối tác nào đó, tôi có một blog. Họ nhìn vào tên miền phụ subdomain đã mất lòng tin, trong khi xây dựng mất rất nhiều công sức.

Đó là lý do tại sao Blogspot hỗ trợ tên miền riêng custom domain khi người dùng có nhu cầu.

Có rất nhiều bất tiện khi em dùng tên miền phụ của Blogger, cả hạn chế nữa. Nếu em muốn tập viết vẫn nên mua tên miền riêng cho mình.

Subdomain của Blogspot cũng chẳng có ưu điểm gì hiện tại, em dùng tên miền riêng thì mọi tính năng đều vậy. Không bị mất tính năng nào.

Câu hỏi liên quan