Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Chung Chung
Đã hỏi 10 tháng trước

MMO là gì?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

MMO được viết tắt từ Make Money Online, nghĩa là kiếm tiền online hay kiếm tiền trực tuyến bằng internet. Là một thuật ngữ rộng.

Thuật ngữ này cách đây 5 năm thì vẫn chưa phổ biến, nhưng ngày nay nhờ nhiều website và blog hướng dẫn và quảng bá hiệu quả nên thuật ngữ này nay đã khá phổ biến.

Kể cả những mô hình kiếm tiền không bền vững như gõ reCapcha, điền form khảo sát, xác thực điện thoại,...vẫn gọi là MMO.

Những mô hình kiếm tiền bền vững hơn như Dropshipping, viết blog, thương mại điện tử, tiếp thị affiliates,...thì xem như là MMO+.

Tôi thường gọi nó là làm business online vì khi bạn tham gia thì bạn là chủ của chính mình, bạn phải tự lên kế hoạch tiếp thị, tài chính, sản xuất nội dung,...

Chú ý: Bạn không được xem những mô hình đầu tư hình tháp ảo online, cờ bạc cá độ online hay cho vay online,... là MMO. Đó là biến tướng và nên tránh xa, dùng thuật ngữ MMO để che mắt người mới tham gia.

Tóm lại, tất cả cách hợp pháp mà bạn kiếm được tiền thông qua công cụ internet thì gọi là MMO.