Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
WordPress
Đã hỏi 7 tháng trước

Tại sao nên dùng WordPress để tạo website?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

WordPress self-host có rất nhiều ưu điểm tuyệt vời để bạn quyết định đầu tư sự nghiệp vào nó.

1. WordPress là mã nguồn mở miễn phí. Điều này nghĩa là WordPress giúp bạn tiết kiệm được chi phí bản quyền ban đầu.
  2. WordPress có đa dạng plugin phục vụ cho các nhu cầu khác nhau. Plugin luôn là lợi thế lớn của WordPress và nó lợi hại ở chỗ là có những plugin quá mạnh đủ sức chuyển đổi website của bạn thành nhiều dạng website khác nhau với đa tính năng.
  3. WordPress đa dạng về theme chủ đề. WordPress có nhiều theme thiết kế sẵn đủ sức phục vụ cho mọi sở thích của mỗi người khác nhau.
  4. WordPress rất dễ chuyển nhượng. Tính thanh khoản cao khi bạn có thể dễ dàng chuyển nhượng cho bất cứ người mua nào bạn muốn dễ dàng.
  5. Dễ quản lý và dễ dùng. Nhờ WordPress dashboard và cực nhiều tài nguyên phong phú trên internet hướng dẫn bạn cách sử dụng nên bạn dễ dàng kiểm soát được WordPress.
  6. Tự kiểm soát được mã nguồn blog của mình. Bạn sẽ không muốn một ai đoa quản lý két sắt của mình đúng không?
  7. Rất dễ tạo website WordPress với chi phí thấp. Shared Hosting dễ dàng giúp bạn tạo các website với giá rẻ và có sẵn nút tạo WordPress với 1 nhấn.

Do rất nhiều ưu điểm trên, nên WordPress càng ngày càng tăng thị phần. Hơn 35% thị phần website ở hiện tại là thuộc về WordPress.