Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Viết Blog
Đã hỏi năm ngoái

Tôi nghĩ blog chỉ dành cho những ai có nền tảng giỏi viết lách, bạn có nghĩ vậy?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Blog không dễ viết và bạn chắc chắn sẽ luôn có cảm giác tự ti mốt chút khi mới bắt đầu. Tôi đã từng trải qua cảm giác này.

Tôi đã từng viết đi viết lại nhiều lần, kể cả sau khi xuất bản một bài viết ở thời điểm bắt đầu làm quen.

Tôi đã sửa, rút kinh nghiệm qua từng bài viết một qua từng ngày, từng tháng và từng năm.

Để trở thành một blogger chuyên nghiệp, bạn phải đủ sự đam mê và quyết tâm để vượt qua mọi khó khăn ban đầu.

Viết blog là một kỹ năng, bạn có thể tiến bộ sau một thời gian mài dũa và ai cũng có thể trở thành blogger.

Nền tảng viết lách giỏi chỉ rút ngắn thời gian để bạn lành nghề và là một lợi thế trong ngành, chắc chắn rồi.

Nhưng kể cả những người viết lách giỏi đó cũng không phải là thiên khiếu, họ chỉ bắt đầu rèn luyện kỹ năng sớm hơn bạn nhiều năm.

Bạn vẫn có thể làm được như họ với sự cố gắng thật sự kết hợp với sự kiên trì nhiều năm. Vì tôi cũng vậy, và tôi biết ai cũng có thể làm được.