Bỏ qua nội dung chính
Câu Hỏi
Viết Blog
Đã hỏi 4 tháng trước

Viết blog tâm sự có kiếm được tiền?

Ở diễn đàn hỏi đáp CuongThach bạn có thể hỏi, trả lời và chia sẻ quan điểm của mình với cộng đồng!

Bạn sẽ có traffic với các bài viết tâm sự?

Nếu có, bạn sẽ có tiền vì miễn là thu hút được người xem thì bạn vẫn có cơ hội tạo ra thu nhập.

Tuy nhiên, cần lưu ý với bạn điều này, do đa phần câu hỏi này là từ các bạn blogger mới nên thường có xu hướng xem blog như là một nơi trút bầu tâm sự hay nỗi buồn của mình hơn là tạo giá trị cho người xem.

Blog không bao giờ là một nơi để bạn xả "nỗi buồn" của mình và sau đó lại muốn kiếm tiền từ nó.

Bạn cần tạo ra các giá trị thực cho người ghé xem blog của bạn, không ai muốn tìm đọc một bài viết mamg năng lượng tiêu cực và lê thê không mang lại lợi ích gì.

Người xem luôn muốn lợi ích cho mình trước tiên, bất kể bạn là ai, bạn là người nổi tiếng hay là một chuyên gia gì đi nữa.

Bạn không được nhầm lẫn giữa việc trút bầu tâm sự với chia sẻ câu chuyện có ích và quan điểm cá nhân thuần túy vì ý thích ngôn luận.

Luôn tôn trọng người xem, chia sẻ những gì có ý nghĩa và giải phóng năng lượng tích cực trong bất cứ hoàn cảnh nào👍